Forum của 10 Tin Lê Khiết 2009-2010
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum của 10 Tin Lê Khiết 2009-2010

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share|
Tiêu đề

Vì sao Em yêu Anh ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Vì sao Em yêu Anh ?  Post_t10Vì sao Em yêu Anh ?  Post_t12

[Thành viên]

bx_nhokbuj
Gà Con

Vàng : 20
Số lần được cảm ơn : : 4

Bài gửiTiêu đề: Vì sao Em yêu Anh ? Vì sao Em yêu Anh ?  I_icon_minitimeFri Sep 17, 2010 12:27 pm

Trong bóng tối em cảm nhận được Anh,cảm nhận được sự đơn côi đến lạnh lẽ, quạnh hiu.Có những lúc nó cháy thành ngọn lửa và cũng có lúc nó chênh vênh đế se thắt cõi lòng... [You must be registered and logged in to see this image.]

Có những mối tình qua đi để lại xót xa, tiếc nuối và đau khổ. Có những mối tình để lại sự hận thù. Và có những mối tình, khi tất cả qua đi, thời gian trôi đi, nhưng vẫn để lại trọn vẹn một tình yêu trong ký ức, trong tâm tưởng của hai người. Tình yêu đó là sợi chỉ xuyên suốt quá khứ, hiện tại và tương lai.Tình yêu luôn thật lạ kỳ và phi lý, phải không Anh? Cho đến bây giờ thì em thật sự không thể lý giải được vì sao Em yêu Anh và mãi yêu Anh như thế. Câu trả lời có vẻ rất dễ, Em có thể trả lời ngay từ khi Em mới gặp Anh, thì đến bây giờ, lại trở thành vô nghĩa.Em nghĩ đã yêu Anh ngay từ lần đầu tiên, khi gặp Anh chẳng hiểu sao trong trái tim bé nhỏ của Em cảm thấy thật sự yên bình và hạnh phúc. Cảm nhận được sự thân thương lắm, như là mình đã thuộc về nhau từ kiếp trước. Rồi lại thấy yêu Anh vì đôi mắt, vừa nghiêm nghị, vừa chất chứa những đam mê. Rồi vì đôi môi. Vì... Cho đến khi Em không biết được rằng Em yêu Anh vì điều gì nữa, Em sẽ không có câu trả lời xác đáng nhất mỗi khi Em tự hỏi "tại sao Em yêu Anh nhiều như thế nhỉ?".Anh và em đã yêu nhau chẳng giống những đôi yêu nhau trên trái đất này.Chẳng hiếu sao nó vẫn còn tòn tại và ngự trị được trong em lâu thật là lâu đến thế. Chúng ta đã chạm được tình yêu của nhau,chạm được sự ngọt ngào của hạnh phúc, đắm say, đam mê, hờn ghen, giận dỗi, đau khổ....Để đến lúc lòng không còn dậy sóng. Những cái hôn xiết không thể khiến ta rã rời được nữa. Đôi bàn tay chạm nhau không còn nóng rẫy. Chỉ còn là những xúc cảm đã trở nên thân thuộc, như hơi thở từng giây, từng phút, từng ngày...Nhưng...Lại chữ nhưng ! Trên đời này có mấy đôi yêu nhau có thể đến bến đỗ của hạnh phúc ? Em thấy anh dằn vặt,day dứt. Lý trí bảo em rằng nếu cứ đi đến tận cùng, cả hai sẽ đều đau khổ. Nhưng trái tim thì muốn giành giật Anh ở lại. Và em đã chọn con đường mà cảm thấy rằng sẽ là tốt nhất cho anh. Em quyết định trả anh về với cuộc sống của riêng anh, như khi mình chưa hề gặp nhau.Em đã khoc thật nhiều.Trong bóng tối,trong màn đêm em nhận ra rằng kết thúc, có thể đó sẽ là sự chấm hết, nhưng cũng có khi là mở ra một con đường mới. Tiếp tục, có khi là để đi đến đích phía trước, có khi lại là sự chịu đựng trong đau đớn. Tại sao mình không chọn một hướng đi tốt nhất, để mang lại cho người mình yêu sự bình yên, hạnh phúc ?Em chọn con đường lặng lẽ đi bên Anh, là đóa hoa thật nhẹ nhàng toả hương ngọt ngào cạnh anh như những đoá sen trắng luôn nồng nàn trong đêm tối.Hãy để em được yêu anh như thế, anh nhé ! Đừng bao giờ hỏi tại sao em yêu anh, cứ mãi yêu anh như thế. Đơn giản, đó là vì em yêu anh,em yêu chàng hoàng tử của em chẳng vì một lí do nào cả, ngay cả khi anh đã không còn thuộc về Em!
Trong bóng tối em cảm nhận được Anh,cảm nhận được sự đơn côi đến lạnh lẽ, quạnh hiu.Có những lúc nó cháy thành ngọn lửa và cũng có lúc nó chênh vênh đế se thắt cõi lòng...

Hãy cảm ơn bài viết của bx_nhokbuj bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Vì sao Em yêu Anh ?  Post_t10Vì sao Em yêu Anh ?  Post_t12

[Thành viên]

nhokbuj
MODERATOR
nhokbuj

Vàng : 352
Số lần được cảm ơn : : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Vì sao Em yêu Anh ? Vì sao Em yêu Anh ?  I_icon_minitimeFri Sep 17, 2010 5:02 pm

lần đầu tiên a trả lời bài viết của e. đi đến tận cùng, ko ai đau khổ cả e ak. đó là con đường mà cả 2 đã chọn, đó là con đường bản thân đã lựa chọn thì dù đau khổ nhưng trong sâu thẳm trái tim, ta có chút gì đó gọi là tự hào. tự hào về sự hi sinh, vì lý trí của bản thân,.....
a không biết đó có phải là điều e đã nói hôm trước không, nhưng nếu đúng thì a nghĩ e nên suy nghĩ lại nhé!:x:x:x:x:x I.L.U.S.M!

Hãy cảm ơn bài viết của nhokbuj bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Tiêu đề

Vì sao Em yêu Anh ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang

.::Host up ảnh miễnphí(khuyến khích nên dùng ~^^~): Click here! ::.